Chào mừng đến với .: Diễn Đàn Y Khoa :..
Kết quả 1 đến 4 của 4
  1. #1
    Thành viên mới
    Ngày tham gia
    Aug 2011
    Đang ở
    Hải Dương
    Bài viết
    126

    Mặc định Phụ cấp của cán bộ y tế năm 2012

    Chào các Bác,Anh,Chị trong diễn đàn!Cho em hỏi về chế độ phụ cấp đối với cán bộ làm công tác y tế tại các cơ sơ công lập như thế nào trong năm 2012?.Em được biết khối hành chính nhà nước đã được đề xét chuẩn bị được hưởng phụ cấp 10% lương.Vậy cán bộ y tế thì sao?Phụ cấp tại bệnh viện tuyến trung ương,tuyến tỉnh,tuyến huyện,tuyến xã,và y tế làm về chương trình dân số,trường học sẽ được phụ cấp thế nào?Bác nào biết thì nói giúp em với!Em xin cảm ơn!

    Diễn đàn Y Khoa ^^!

  2. #2
    Thành viên mới
    Ngày tham gia
    Aug 2011
    Đang ở
    Hải Dương
    Bài viết
    126

    Mặc định

    Sao trả bác nào nói về vấn đề này nhỉ?Quyền lợi sát sườn đấy!

    Diễn đàn Y Khoa ^^!

  3. #3
    Thành viên mới
    Ngày tham gia
    Aug 2011
    Đang ở
    Hải Dương
    Bài viết
    126

    Mặc định

    Bác bt tư vấn cho em đi!Em đang chờ ý kiến của bác

    Diễn đàn Y Khoa ^^!

  4. #4

    Mặc định

    Trích dẫn Gửi bởi quanghuyen85 Xem bài viết
    Bác bt tư vấn cho em đi!Em đang chờ ý kiến của bác
    Đây là nghị định mới nhất ban hành tháng 7 vừa qua. Bạn nên làm công tác truyền nhiễm nếu muốn hưởng phụ cấp cao nhất


    NGHỊ ĐỊNH

    Quy định chế độ phụ cấp ưu đãi theo nghề đối với công chức, viên chức công tác tại các cơ sở y tế công lập

    _____________________________________

    CHÍNH PHỦ

    Căn cứ Luật Tổ chức Chính phủ ngày 25 tháng 12 năm 2001;

    Căn cứ Luật Phòng, chống bệnh truyền nhiễm ngày 21 tháng 11 năm 2007;

    Căn cứ Nghị quyết số 18/2008/NQ-QH12 ngày 03 tháng 6 năm 2008 của Quốc hội khóa XII về đẩy mạnh thực hiện chính sách, pháp luật xã hội hóa để nâng cao chất lượng chăm sóc sức khỏe nhân dân;

    Xét đề nghị của Bộ trưởng Bộ Y tế, Bộ trưởng Bộ Nội vụ, Bộ trưởng Bộ Tài chính,

    NGHỊ ĐỊNH:


    Điều 1. Phạm vi điều chỉnh và đối tượng áp dụng

    1. Nghị định này quy định chế độ phụ cấp ưu đãi theo nghề đối với công chức, viên chức, cán bộ y tế xã, phường, thị trấn (đang làm việc theo chế độ hợp đồng theo Quyết định số 58/TTg ngày 03 tháng 02 năm 1994 của Thủ tướng Chính phủ quy định một số vấn đề về tổ chức và chế độ chính sách đối với y tế cơ sở) trực tiếp làm chuyên môn y tế; công chức, viên chức làm công tác quản lý, phục vụ không trực tiếp làm chuyên môn y tế tại các chuyên khoa HIV/AIDS, phong, lao, tâm thần, giải phẫu bệnh lý, pháp y (sau đây gọi chung là công chức, viên chức) trong các cơ sở sự nghiệp y tế công lập.

    2. Nghị định này không áp dụng đối với cán bộ, viên chức chuyên môn y tế thuộc lực lượng vũ trang.

    Điều 2.
    Nguyên tắc áp dụng và cách tính phụ cấp

    1. Mỗi công chức, viên chức chỉ được hưởng một phụ cấp ưu đãi theo nghề ở mức cao nhất.

    2. Phụ cấp ưu đãi theo nghề được tính theo tỷ lệ phần trăm (sau đây viết là %) trên mức lương ngạch, bậc hiện hưởng cộng phụ cấp chức vụ lãnh đạo, phụ cấp thâm niên vượt khung (nếu có) của đối tượng được hưởng.

    Điều 3. Mức phụ cấp ưu đãi

    1. Mức phụ cấp 70% áp dụng đối với công chức, viên chức thường xuyên, trực tiếp làm các công việc sau đây:

    a) Xét nghiệm, khám, điều trị, chăm sóc người bệnh HIV/AIDS, phong, lao, tâm thần;

    b) Giám định pháp y, pháp y tâm thần, giải phẫu bệnh lý.

    2. Mức phụ cấp 60% áp dụng đối với công chức, viên chức thường xuyên, trực tiếp làm các công việc sau đây:

    a) Khám, điều trị, chăm sóc người bệnh cấp cứu, hồi sức cấp cứu, cấp cứu 115, truyền nhiễm;

    b) Xét nghiệm, phòng chống bệnh truyền nhiễm;

    c) Kiểm dịch y tế biên giới.

    3. Mức phụ cấp 50% áp dụng đối với công chức, viên chức thường xuyên, trực tiếp khám, điều trị, chăm sóc, phục vụ người bệnh gây mê hồi sức, điều trị tích cực, nhi, chống độc, bỏng và da liễu.

    4. Mức phụ cấp 40% áp dụng đối với công chức, viên chức thường xuyên, trực tiếp làm chuyên môn y tế dự phòng; xét nghiệm; khám bệnh, chữa bệnh; kiểm soát nhiễm khuẩn, chăm sóc người bệnh, phục hồi chức năng; giám định y khoa; y dược cổ truyền; dược, mỹ phẩm; an toàn vệ sinh thực phẩm, trang thiết bị y tế; sức khỏe sinh sản tại các cơ sở sự nghiệp y tế công lập và tại các cơ sở điều dưỡng thương binh, bệnh binh, người khuyết tật đặc biệt, trừ các trường hợp quy định tại khoản 1, 2 và 3 Điều này.

    5. Mức phụ cấp 30% áp dụng đối với công chức, viên chức sau đây:

    a) Công chức, viên chức thường xuyên, trực tiếp làm chuyên môn y tế để thực hiện các công việc: truyền thông giáo dục sức khỏe; dân số - kế hoạch hóa gia đình;

    b) Công chức, viên chức quản lý, phục vụ không trực tiếp làm chuyên môn y tế tại các cơ sở, viện, bệnh viện chuyên khoa, các trung tâm: HIV/AIDS, phong, lao, tâm thần, giải phẫu bệnh lý, pháp y.

    6. Đối với công chức, viên chức không trực tiếp làm chuyên môn y tế; công chức, viên chức y tế làm công tác quản lý, phục vụ tại các đơn vị sự nghiệp y tế nói chung (trừ đối tượng quy định tại điểm b khoản 5 Điều này), viên chức làm công tác chuyên môn y tế tại cơ quan, đơn vị, trường học thì thủ trưởng đơn vị căn cứ vào đặc thù công việc và nguồn thu để xem xét, quyết định nhưng không vượt quá mức 20% so với mức lương ngạch, bậc hiện hưởng cộng phụ cấp chức vụ lãnh đạo, phụ cấp thâm niên vượt khung (nếu có) của đối tượng được hưởng.

    Điều 4. Nguồn kinh phí chi trả

    Nguồn kinh phí để thực hiện chế độ phụ cấp quy định tại Nghị định này do ngân sách nhà nước bảo đảm theo phân cấp ngân sách hiện hành, nguồn thu của các cơ sở y tế từ các hoạt đông sự nghiệp của đơn vị theo quy định và các nguồn kinh phí hợp pháp khác.

    Điều 5. Hiệu lực thi hành

    Nghị định này có hiệu lực thi hành kể từ ngày 19 tháng 8 năm 2011 và bãi bỏ Quyết định số 276/2005/QĐ-TTg ngày 01 tháng 11 năm 2005 của Thủ tướng Chính phủ quy định chế độ phụ cấp ưu đãi theo nghề đối với cán bộ, viên chức công tác tại các cơ sở y tế của Nhà nước.

    Điều 6. Trách nhiệm thi hành

    1. Bộ Y tế, Bộ Nội vụ và Bộ Tài chính chịu trách nhiệm hướng dẫn thi hành Nghị định này.

    2. Các Bộ trưởng, Thủ trưởng cơ quan ngang Bộ, Thủ trưởng cơ quan thuộc Chính phủ, Chủ tịch Ủy ban nhân dân các tỉnh, thành phố trực thuộc Trung ương chịu trách nhiệm thi hành Nghị định này./.

    Nguồn: http://moj.gov.vn/vbpq/Lists/Vn%20bn...x?ItemID=26709

    Bạn có cần bản scan nghị định này không

    Life's What You Make it

 

 

Thông tin về chủ đề này

Users Browsing this Thread

Có 1 người đang xem chủ đề. (0 thành viên và 1 khách)

Các Chủ đề tương tự

  1. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 20-05-2012, 21:53
  2. Cùng đón chào Noel và năm mới 2012.
    Bởi Bacsinhaque trong diễn đàn Non - medical posts
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 24-12-2011, 12:10
  3. ĐH YD TPHCM : Thông Báo Tuyển Sinh Sau Đại Học năm 2012
    Bởi visser trong diễn đàn Tin tức thời sự
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 01-11-2011, 00:11

Đánh dấu

Quyền viết bài

  • Bạn Không thể gửi Chủ đề mới
  • Bạn Không thể Gửi trả lời
  • Bạn Không thể Gửi file đính kèm
  • Bạn Không thể Sửa bài viết của mình
  •